JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA MAWASILIANO NA TEKNOLOJIA YA
HABARI

MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA

Kumb. Na: EB.32/160/01/244 16 Juni, 2025

Mkurugenzi Mtendaji,

SG Five Radio Limited,
S. L. P. 6963,

47101 DAR ES SALAAM.

AMRI YA UTEKELEZAJI

(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu cha 48 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa
Mawasiliano Tanzania, Sura ya 172 ya Sheria za Tanzania)

Tarehe 11 Oktoba, 2021 Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (ambayo inarejewa kama
“Mamiaka”), ilitoa Leseni ya Huduma za Utangazaji kwa njia ya Redio (ambayo inarejewa hapa
kama “Leseni”) kwa Kampuni ya SG Five Radio Limited (ambayo inatambuliwa hapa kama
("Mleseni") kwa ajili ya utoaji wa huduma za Utangazaji kwa njia ya Redio;

Leseni iliyotolewa kwa Mleseni inamtaka Mleseni, wakati akitoa huduma, kufuata Sheria,
Kanuni, Masharti ya Leseni, miongozo na maelekezo mbalimbali yanayotolewa na Mamiaka;

Kifungu cha 15(1) cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta, Sura ya 306
iliyofanyiwa mapitio mwaka 2022 kikisomwa pamoja na Kanuni ya 10(1) ya Kanuni za Leseni
za mwaka 2018 zinamtaka Mleseni kulipa ada za Leseni kama zilivyoainishwa katika Kanuni
husika;

Mamilaka katika kutekeleza majukumu yake ya kiudhibiti, mara kwa mara imekua
ikimkumbusha Mleseni kutimiza wajibu wake kisheria wa kulipa ada za Leseni lakini pamoja
na kukumbushwa Mleseni ameshindwa kutimiza wajibu wake;

Kifungu cha 21 cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta, Sura ya 306 iliyofanyiwa
mapitio mwaka 2022 kimeainisha kuwa, Mleseni anapokuwa ameshindwa kulipa ada za Leseni
kwa kujirudia, anakua ametenda kosa kubwa ambalo linaweza kupelekea kufutwa kwa Leseni
ya utoaji huduma;
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Kifungu cha 22(a) na (c) cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta, Sura ya 306
iliyofanyiwa mapitio mwaka 2022 kinaipa nguvu Mamlaka ya kufuta Leseni au kusitisha utoaji
huduma kwa Mleseni pale ambapo Mileseni husika anapotenda kosa kubwa kama
ilivyoainishwa katika kifungu cha 21 cha Sheria hii; na .

Rekodi za Mamlaka zinaonesha kuwa, wakati akiwa anatoa huduma zinazosimamiwa na
Mamlaka na pamoja na kukumbushwa na Mamlaka mara kadhaa, SG Five Radio Limited
imeshindwa kulipa ada za Leseni na kupelekea malimbikizo ya ada hizo kufikia kiasi cha
Shilingi za Kitanzania Milioni Kumi, Laki Moja Sabini Elfu (10,170,000/=) kinyume na
matakwa ya Kifungu cha 15(1) cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta, Sura ya
306 iliyofanyiwa mapitio mwaka 2022 ikisomwa pamoja na Kanuni ya 10(1) ya Kanuni za
Leseni za mwaka 2018.

HIVYO BASI, SG Five Radio Limited inaamriwa, kuwasilisha maelezo ya maandishi na kufika
katika Ofisi za Mamlaka Kanda ya Ziwa, Mwanza tarehe 25 Juni, 2025, saa nne (4:00) asubuhi,
ili kutoa utetezi wa kwa nini hatua zaidi za kisheria na kiudhibiti zisichukuliwe dhidi ya SG Five
Radio Limited kwa ukiukaji wa Sheria, Kanuni, na Masharti ya Leseni.

Iwapo SG Five Radio Limited itashindwa, itazembea, au kukataa kutekeleza amri hii, Mamiaka
itaendelea kuchukua hatua zaidi za kisheria na kiudhibiti dhidi SG Five Radio Limited kwa mujibu
wa Sheria.

Amri hii imetolewa tarehe 16 mwezi Juni, 2025.
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Amri hii imepokelewa na SG Five Radio Limited tarehe ... ‘ c\ -.0. Juni, 2025, !
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